Các quy định khi sử dụng tên miền quốc tế tại Việt Nam

admin | 16.11.2010

Các quy định của pháp luật Việt Nam áp dụng đối với tên miền quốc tế?

Trả lời

admin  -  | 16.11.2010 06:30

Khi sử dụng tên miền quốc tế tại Việt Nam sẽ phải tuân thủ các ràng buộc luật pháp sau:

- Nghị định số 28/2009/NĐ-CP ngày 20/3/2009 Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin điện tử trên Internet .

- Thông tư 09/2008/TT-BTTTT ngày 24/12/2008 của Bộ Thông tin và Truyền thông hướng dẫn về quản lý và sử dụng tài nguyên Internet .

- Điều 23, Luật Công nghệ thông tin số 67/2006/QH 11 ngày 29/6/2009.


Thông tin tư vấn khác

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây